Shahararren littafin Ezekiel abin da ya kamata ku sani!

Ɗaya daga cikin manyan annabawa da Littafi Mai Tsarki yake da su shine Ezekiel tare da Ishaya da Irmiya. Ezequiel yana so ya ƙarfafa saƙon da yake wa’azi don ya sa ta shiga cikin zukatan masu sauraronsa. The littafin Ezekiel ya mai da hankali ga shari'ar Isra'ila; Hukunci ga al’ummai da albarkar da Jehobah Allah zai kawo wa zaɓaɓɓun mutanensa. Koyi ta cikin wannan matsayi mai ban mamaki duk abin da kuke buƙatar sani game da littafin Ezekiel da dangantakarsa a cikin Littafi Mai-Tsarki da Kiristanci.

littafin-ezekiel1

Littafin Ezekiel

Ezekiyel firist ne kuma annabi da Allah ya zaɓa don ya yi wa’azin wahayin da yake bayyana wa mutanensa Isra’ila da kuma al’ummai na duniya. Haɗin da ya dace don ɗaukar saƙo zuwa Isra'ila da al'ummomin duniya. Saninsa game da Attaura da Haikali amma kuma game da abubuwan da Allah yake nema a cikin jama'arsa da al'ummai.

Ezekiel 2:3

3  Ya ce mini, “Ɗan mutum, na aike ka zuwa wurin jama'ar Isra'ila, wurin 'yan tawayen da suka tayar mini. Su da kakanninsu sun tayar mini har wa yau.

Littafin ya kasance a shekara ta 592 BC kuma an rubuta shi yayin da ƙungiyar Yahudawa, ciki har da Ezekiel, suke gudun hijira. Lokaci ne mai wuyar gaske ga mutanen Yahudawa, inda za su fuskanci hukuncin Allah amma kuma ƙauna mai girma da gafararsa. An tsara shi kamar haka:

  • Ayyukan Ezekiyel (1.1 – 3.27)
  • Annabce-annabce game da faduwar Urushalima (4.1-24.27)
  • Annabce-annabce a kan al’ummar arna (25.1-32.32)
  • Maidowar Isra’ila (33.1 – 39.29)
  • Sabon Haikali a Urushalima nan gaba (40.1-48.35)

Annabce-annabcen da ya yi wa Isra’ilawa ba su amince da su ba amma ya san cewa a matsayinsa na mai tsaro dole ne ya yi gargaɗi game da hukunce-hukuncen Allah. Ya san cewa aikin da Jehobah ya ba shi yana da muhimmanci kuma ko da yake su ’yan tawaye ne, ba za su yi kasala a aikinsu na cim ma nufin Allah Maɗaukaki ba.

littafin-ezekiel2

Sana'ar Ezekiel

Littafin ya fara da wahayi mai ban sha’awa na ɗaukakar Allah da haka yana nuna ikon Jehovah marar iyaka. Na sami damar ganin ɗaukakar Allah kuma na yi ƙoƙarin bayyana su cikin kalmomin ɗan adam, Ezekiel ne kaɗai zai iya yin hakan tun da Jehobah na karanta ya albarkace ta ta wannan hanyar. Har sa’ad da Isra’ilawa suka yi masa tawaye kuma suka yi zaman bauta, Jehobah bai yashe su a kowane lokaci ba. Annabi ya fahimce haka sosai kamar yadda ake iya gani a ayoyi masu zuwa.

Ezekiel 1:26

26  A kan rumfar da ke bisa kawunansu akwai siffar wani kursiyi mai kama da dutsen saffir, kuma a kan siffar kursiyin akwai wani kwai kamar na mutum a zaune a kai.

Ezekiyel 2:3-4

Ya ce mini, “Ɗan mutum, zan aike ka wurin Isra'ilawa, wurin 'yan tawaye waɗanda suka tayar mini. Su da kakanninsu sun tayar mini har wa yau.Don haka ni na aiko muku da yara masu taurin fuska da taurin zuciya; Sai ka ce musu, Ubangiji Allah ya ce.

Ezekiyel ya san cewa Allah na Isra’ila Allah ne mai adalci amma kuma Allah na ƙauna. Ɗaya daga cikin maƙasudinsa shi ne ya sa Yahudawa su yi farin ciki da rai ga alkawuran da Jehobah ya yi. Na sani cewa wannan zai kasance da bangaskiya da bege ga Allah na Isra'ila domin shi Allah ne wanda ba ya ƙarya.

littafin-ezekiel3

Annabce-annabce game da faduwar Urushalima

Jehobah ya yi amfani da Ezekiel sosai, wanda ya ba mu gaskiyar yadda Allah yake bayyana ikonsa da ɗaukakarsa a cikin zaɓaɓɓunsa. Ko da yake ba ya Urushalima a zahiri, an ɗauke shi ta wahayi zuwa Urushalima. A cikin waɗannan, zai iya lura da ƙazanta da mutanen suka yi wa Jehobah, kamar su bautar gumaka, sata, zina da wasu ɓarna na ’yan Adam.

Ezekiel 5:11

11  Ni Ubangiji na faɗa, ni Ubangiji na faɗa, gama da yake kun ƙazantar da Haikalina da dukan abubuwan banƙyama naku, ni ma zan murkushe ku. idona ba zai gafarta ba, kuma ba zan ji tausayi ba.

Ezekiyel 6:3-4

Sai ku ce, ku ji maganar Ubangiji Allah, ku duwatsun Isra'ila: Ubangiji Allah ya ce wa duwatsu, da tuddai, da rafuffuka, da kwaruruka: Ga shi, zan kawo muku takobi, in hallaka ku. wurare. tsayi.Za a lalatar da bagadanku, za a farfashe sifofinku na rana. Zan sa matattunku su fāɗi a gaban gumakanku.

Babu shakka cewa Isra’ilawa ne mutanen da Allah ya zaɓa, amma domin yanayinsu na ’yan Adam sun yi wa Jehobah tawaye a jere kuma shi ya sa ya kasa ƙyale zunubansu su wuce. Sa’ad da Sarki Nebuchadnezzar ya kai wa Urushalima hari, za a iya nuna gaskiyar annabce-annabcensa, tun da daɗewa kafin aukuwar su, Ezekiyel ya ɗauki saƙon.

Ezekiyel 9:8-10

Ya faru sa’ad da suke kashewa, aka bar ni ni kaɗai, na fāɗi rubda ciki, na yi kuka na ce: Ya Ubangiji! Za ku hallaka dukan sauran Isra'ilawa ta wurin zubar da hasalarka a kan Urushalima?

9 Ya ce mini, “Mugunta jama'ar Isra'ila da na Yahuza ta yi yawa ƙwarai, gama ƙasar tana cike da jini, birnin kuma yana cike da ɓarna. gama sun ce Ubangiji ya rabu da duniya, Ubangiji kuwa bai gani ba. 10 Saboda haka, zan yi: Idanuna ba za su dubi da tausayi ba, ba zan ji tausayi ba; Zan kawo wa kansu halinsu.

Annabce-annabce a kan al'ummar arna

Jehobah Allah ne mai iko kuma yana ko’ina saboda haka yana ganin muguntar duniya kuma ya san mugun tunanin kowane mutum. Shi ne Mai iko a kan dukkan kõme. A cikin littafin Ezekiyel, a cikin surori 25 zuwa 29, an bayyana hukunce-hukuncen Allah a kan al'ummar: Ammon, Mowab, Edom, Filistiyawa, Taya, Sidon da Masar.

Waɗannan al'ummai sun ƙazantar da Haikalin Ubangiji, sun ɗauki fansa a kan mutanen Isra'ila, sun ɗaukaka kansu cikin muguntarsu. Ubangiji ba zai iya barin waɗannan ɓarna a kansu ba tare da hukunta su ba kuma kamar yadda ya tsauta wa mutanensa, al'ummai da suka kewaye shi ma sun cancanci hukunci. Shi ya sa a cikin surori biyar da aka ambata a sama, Allah ya bayyana wa Ezekiel hukunci game da waɗannan al’ummai.

Ezekiyel 25:6-7

Gama haka ni Ubangiji Allah na ce, Domin kun tafa hannuwanku, kuka taka ƙafafu, kun yi murna da ranku da dukan raini ga ƙasar Isra'ila. Saboda haka, ga shi, zan miƙa hannuna gāba da ku, in bashe ku ga al'ummai, a washe ku. Zan shafe ku daga cikin al'ummai, in shafe ku daga cikin ƙasashe. Zan hallaka ku, kuma za ku sani ni ne Ubangiji.

Ezekiyel 25:12-13

12 Ubangiji Allah ya ce, “Saboda abin da Edomawa suka yi, suka rama wa mutanen Yahuza, gama sun yi zunubi ƙwarai, suka rama musu. 13 Domin haka ni Ubangiji Allah na ce, ‘Zan miƙa hannuna gāba da Edom, in datse mutum da dabba daga cikinta, in hallaka ta. Daga Teman har zuwa Dedan za a kashe su da takobi.

Ezekiyel 26:2-3

Ɗan mutum, domin Taya ta ce wa Urushalima, “Iya! Ƙofar al'ummai ta karye; gareni ya juya; Zan ƙoshi, za ta rabu da ita. Domin haka ni Ubangiji Allah na ce, “Ga shi, ina gāba da ke, ke Taya, zan sa al'ummai da yawa su tashi gāba da ke, kamar yadda teku ke sa raƙuman ruwa su tashi.

Ezekiel 28:22

22 Sai ku ce, ni Ubangiji Allah na ce, ‘Ga shi, ina gāba da ke, ya Sidon, a tsakiyarki kuwa zan sami ɗaukaka. Za su sani ni ne Ubangiji, sa'ad da na hukunta ta, na tsarkake kaina a kanta.

Ezekiel 29:3

Yi magana, ka ce, Ubangiji Allah ya ce, Ga shi, ina gāba da kai, Fir'auna, Sarkin Masar, babban macijin da yake kwance a tsakiyar kogunansa, wanda ya ce, 'Nawa ne Kogin Nilu, gama na yi shi.'

Maido da Isra'ila

Bayan annabce-annabce game da faɗuwar Isra’ila domin tawayensu da muguntarsu sun cika, Ezekiel ya soma annabci game da albarkar. Jehobah mai adalci ne amma kuma Allah ne mai gafartawa da jin ƙai. Ba zai yashe Isra'ila har abada ba, amma zai cika dukan alkawuran da ya yi musu.

Bege da aka ba da annabce-annabce da aka kafa a cikin littafin Ezekiel Yahudawa sun cika da farin ciki ƙwarai. Sanin cewa za su koma ƙasar alkawari tare da sake gina haikali shine nasara da nuna ikon Allah na Yakubu da Ibrahim.

A cikin littafin Ezekiyel, za ka fahimci muhimmancin tuba na yin zunubi ga Allah domin shi mai adalci ne kuma mai aminci ne mai gafartawa. Al’amarin mutanen Allah ke nan, sun fahimci cewa zunubansu suna bisansu kuma Jehobah ne kaɗai zai iya ‘yantar da su daga muguntarsu. Komawa ga Ubangiji da cika dokokinsa ita ce hanyar ganin albarkar Allah ta bayyana a rayuwarsa.

Ezekiyel 18:21-22

21 Amma idan mugu ya rabu da dukan zunubansa da ya aikata, ya kiyaye dokokina, ya aikata abin da yake daidai da adalci, lalle zai rayu. ba zai mutu ba. 22 Ba za a tuna masa da dukan laifofin da ya yi ba; A cikin adalcinsa da ya yi zai rayu.

Ezekiyel 33:10-11

10 Don haka, ya ɗan mutum, ka ce wa mutanen Isra'ila: “Haka kuka faɗa, kuna cewa, Laifofinmu da laifofinmu sun same mu, An hallaka mu saboda su. To, ta yaya za mu rayu? 11 Ka ce musu, “Na rantse da rai, ni Ubangiji Allah na ce, Ba na son mugu ya mutu, amma mugaye su bar hanyarsa su rayu. Don me za ku mutu, jama'ar Isra'ila?

Ezekiyel 36:33-36

33 Ni Ubangiji Allah na ce, “A ranar da na tsarkake ku daga dukan laifofinku, zan sa a zaunar da biranen, a sāke gina kufai.34 Kuma za a noma kufai, maimakon zama kufai a gaban dukan waɗanda suka wuce.35 Kuma za su ce: Wannan ƙasar da ta kasance kufai ta zama kamar lambun Adnin; Garuruwan nan da suka zama kufai, da kango, sun lalace, suna da kagara, suna zaune.36 Al'umman da suka ragu kewaye da ku za su sani na sāke gina abin da aka rurrushe, na dasa abin da ya lalace. Ni Ubangiji na faɗa, zan kuwa yi.

Sabon Haikali a Urushalima nan gaba

Ru’ya ta ƙarshe ce Ezekiel ya bayyana wa Yahudawa. Ubangiji da ikonsa mai girma ya nuna masa dalla-dalla yadda sabon Haikalin zai kasance, ya kai shi wani dutse mai tsayi. Akwai sabon Haikali, wanda wakilin Jehobah ya nuna, inda ya keɓe: ma'auni, alamomi, kayan aiki da ma'ana. Ya kuma ga cewa ɗaukakar Jehobah ta cika dukan haikalin. Godiya ga littafin Ezekiyel za mu iya gwada tunanin yadda yake kasancewa a gaban ɗaukakar Maɗaukaki.

Ezekiyel 40:2-3

A cikin wahayin Allah, ya kai ni ƙasar Isra'ila, ya sa ni a kan wani dutse mai tsayi sosai, a kansa akwai wani gini mai kama da babban birni a wajen kudu. Ya kai ni can, sai ga wani mutum wanda siffarsa ta yi kama da tagulla. Yana da layin lilin a hannunsa, da sandar ma'auni. Shi kuwa yana bakin kofa.

Ezekiyel 43:2-4

Ga kuma ɗaukakar Allah na Isra'ila, tana zuwa daga gabas. Muryarsa ta yi kama da na ruwa mai yawa, Duniya kuwa ta haskaka saboda ɗaukakarsa. Kuma yanayin abin da na gani kamar wahayi ne, kamar wahayin da na gani sa'ad da na zo in hallaka birnin. Wahayin kuma kamar wahayin da na gani a bakin kogin Kebar. Na fadi kasa. ɗaukakar Ubangiji kuwa ta shiga Haikalin ta Ƙofar da take fuskantar gabas.

Rayuwa da Zamanin Ezekiel

Ezequiel wanda ma'anarsa ita ce "Allah mai ƙarfi" ko "Allah zai ƙarfafa" ɗan Buzi ne. Yana da kusan shekara 25 sa’ad da aka kai shi, matarsa, da wasu Yahudawa dubu goma bauta. Mutum mai aminci ga Jehobah sa’ad da ba ya ƙasarsa. An kira shi ya zama firist sa’ad da yake ɗan shekara 30 kuma hidimarsa ta ɗauki shekaru 22. Mutane da yawa suna kwatanta hidimar Ezekiyel da bege ga Yahudawan da suke zaman bauta.

Annabi Ezekiel ya sami kansa yana zaune tare da matarsa ​​a Tel-abib a cikin kwarin kogin Kebar. An bayyana rasuwar matarsa ​​a cikin littafin, amma ba a ambaci wafatin Annabi a cikinsa ba.

Ezekiyel 24:15-17

15 Maganar Ubangiji ta zo gare ni yana cewa: 16 “Ɗan mutum, ga shi, farat ɗaya na kawar da jin daɗin idanunka; Kada ku yi kuka ko kuka ko gudu hawayenku.

Da yake shi firist ne kuma annabi, ya fahimci cikakken bayani game da kowane abu da ke cikin Haikali da kuma dokar Jehobah. Mutum mai juriya da juriya wajen isar da sakon Mai girma Ni, ko da kuwa ba su yarda da shi ba, suka raina shi.

Synopsis

Ezekiyel mutum ne mai ƙauna da tsoron Jehobah, ya fahimci cewa shari’arsa adalci ce kuma Isra’ilawa sun yi masa tawaye, da yake shi annabi ne amma kuma firist, ya san sarai abin da ake nufi da zama ƙarƙashin kāriyar Ni Ni Ne Wanda Ni ne Saboda haka, ya nemi ya kawo saƙon ga jama’ar Isra’ila, domin su juyo daga zunubinsu kuma su ga ɗaukakar Allah ta bayyana. Allah ya san Ezekiyel sarai kuma ya sani cewa a cikin bautar, shi ne mutumin da ya dace ya bayyana waɗannan annabce-annabcen.

Ɗaya daga cikin koyarwar da wannan littafin ya bar mana ita ce, idan muka kasance da aminci ko da a lokuta mafi wahala, Allah zai bayyana kansa a cikinmu. Zai nuna mana hanyar da ya kamata mu bi da kuma albarkar da za su shiga cikin rayuwarmu, shi ne makiyayi nagari.

Ezekiyel 34:14-15

14 Zan yi kiwon su a makiyaya masu kyau, garken tumakinsu kuma za su kasance a kan tuddai na Isra'ila. A can za su yi barci a cikin garken garken kyau, Za su yi kiwo a wuraren kiwo masu kyau a kan duwatsun Isra'ila.15 Zan yi kiwon tumakina, in ba su garken tumaki, in ji Ubangiji Allah.

Wahayi na farko da aka bayyana wa annabin shi ne ya ga Jehobah a kan kursiyinsa, yana nuna mulki, iko, da kuma shari’a. Yana tare da kerubobi huɗu waɗanda suke kula da kare kursiyin Allah. Ganin cewa ga kowane ɗan adam zai zama abin ban mamaki da ban mamaki. Amma, Ezekiel ya fahimci cewa Jehobah zai zartar da hukunci a kan mutanensa kuma hakan ya sa ransa ya damu sosai. Abin ban mamaki ne mu ga yadda Ezekiel bai yi cikakken bayani ba kafin abubuwan al’ajabi da suka bayyana don dukan duniya ta san gaskiyar Jehovah.

Ezekiyel 1:5-10

A tsakiyarta kuma siffar talikai huɗu. Ga kamanninsu, akwai kamannin mutum a cikinsu. Kowa yana da fuska huɗu da fikafikai huɗu. Ƙafafunsu madaidaici ne, tafin ƙafafunsu kamar tafin ƙafar maraƙi. Suna walƙiya kamar tagulla. Ƙarƙashin fikafikansu, a gefensu huɗu, suna da hannaye na mutum. da fuskokinsu da fikafikansu a kowane gefe huɗu. Da fikafikan su suka hade juna. Basu juya lokacin da suke tafiya ba, amma kowanne ya miƙe gaba.10 Siffar fuskokinsu kuwa kamar fuskar mutum ne, da fuskar zaki a gefen dama na hudun, da fuskar bijimi a wajen hagu na hudun. Haka kuma akwai a cikin hudun, fuskar gaggafa.

Allah ba zai iya zama a tsakiyar zunubi ba kuma Ezekiel ya san cewa gaban Maɗaukaki ba zai kasance a tsakiyar Isra'ila ba. An bayyana wannan gaskiyar a cikin littafin Ezekiyel a sura ta 10. Saboda haka, da yake mai tsaro da Allah ya zaɓa ya ɗauki saƙonsa, annabin ya yi ƙoƙari ya sa masu sauraronsa su fahimci saƙon.

Ezekiel 3:17

17 Ɗan mutum, na sa ka mai tsaro ga gidan Isra'ila. Saboda haka za ka ji maganata, ka gargaɗe su daga gare ni.

Ko da yake ya san abubuwan banƙyama na Isra’ila, Ezekiel ya ga yadda aka maido da mutanen da kuma sake gina Haikali. Komawa gaban Jehobah da ganin albarkar da aka yi ruwan sama a kan al’ummarsa ya sa ya kasance da bege. Ko da yake gudun hijira kuma ba tare da sanin lokacin da waɗannan abubuwa za su faru ba, bangaskiyarsa ba ta rasa ba kuma ya faɗa wa Yahudawa alkawuran Allah. Wannan maidowa na mutanen Isra'ila yana tare da babban canji.

Ezekiyel 36:25-27

25 Zan yayyafa muku ruwa mai tsabta, za ku tsarkaka daga dukan ƙazantarku. Zan tsarkake ku daga dukan gumakanku. 26 Zan ba ku sabuwar zuciya, in sa sabon ruhu a cikinku; Zan kawar da zuciyar dutse daga namanku, in ba ku zuciya ta nama. 27 Kuma zan sa Ruhuna a cikinku, kuma zan sa ku yi tafiya a cikin dokokina, da kuma kiyaye umarnaina, kuma ku aikata su.

Wahayi da ke cikin littafin Ezekiyel suna da ban sha’awa, amma ɗaya daga cikin saƙo mafi ƙarfi shi ne dangantaka da Allah. Kowane ɗan adam zai iya tsai da shawarar ko zai kasance a gaban Jehobah ko a’a. Furta kuma mu tuba daga zunubanmu shine kawai abin da Allah yake nema a gare mu kuma mu bi ta hanyoyinsa. Yana tabbatar da zumuncin kowannenmu da Allah da kuma muhimmancin al'umma ta mika wuya ga Allah. Ka fahimci cewa akwai duniya ta ruhaniya da ke ci gaba da tafiya dare da rana kuma tare da Jehobah ne kaɗai za mu yi yaƙi don mu yi nasara.

Ezekiyel 18:3-6

Ni Ubangiji Allah na ce, na rantse, ba za ku ƙara yin wannan karin magana a cikin Isra'ila ba. Ga shi, dukan rayuka nawa ne; kamar yadda ran uba yake, haka kuma ran dan nawa ne; ran da ya yi zunubi, zai mutu. Kuma mutum mai adalci, kuma ya aikata bisa ga doka da adalci; kada ya ci abinci a kan duwatsu, ko ya ɗaga idanunsa ga gumaka na gidan Isra'ila, kada ya yi wa matar maƙwabcinsa fyade, ko ya kusance mace mai haila.

Ezekiyel 18:7-9

kuma kada ku zalunci kowa; cewa wanda ake bi bashi ya mayar da rigarsa, kada ya yi sata, yakan ba da abinci ga mayunwata, Ya lulluɓe tsirara da tufafi. cewa ba zan ba da rance a riba ko riba ba; Wanda yake janye hannunsa daga mugunta, Ya zartar da hukunci na gaskiya tsakanin mutum da mutum.Zan yi tafiya a cikin farillai na, zan kiyaye umarnaina, in yi adalci, wannan mai adalci ne; zai rayu, in ji Ubangiji Allah.

Sa’ad da a cikin littafin Ezekiyel, firist ya fara ganin annabce-annabcen, babu ɗaya daga cikinsu da ya faru kuma sa’ad da suka soma cika, mutanen suka soma sauraronsa. Abu mafi ban sha’awa a gare mu a yau shi ne cewa annabce-annabce da yawa na littafin Ezekiel sun riga sun cika kuma mun gani a cikin Littafi Mai Tsarki da kuma a tarihi.

Ba asiri ba ne ga kowa cewa an tumɓuke mutanen Isra'ila daga ƙasarsu, aka warwatse a ko'ina cikin duniya. Ana iya tabbatar da lalata Haikali a cikin hotuna na yanzu, inda bangon kuka kawai ya rage a tsaye. A shekara ta 1948, bayan Yaƙin Duniya na Biyu, Isra’ilawa sun sake haɗuwa kuma suka koma ƙasarsu kuma aka bayyana su a matsayin al’umma. Al'ummar da suke kewaye da Isra'ila ba su sami damar tayar mata da hankali ba, Yaƙin kwana 6 misali ne na wannan.

Annabce-annabce biyu ne kawai a cikin littafin Ezekiel ba su cika ba har yau. Duk da haka, duba da abubuwan da ke faruwa a duniya, mun san cewa an tsara matakan da za su iya ɗauka. Sake gina haikalin da annabcin Gog da Magog, wanda yaƙi ne da zai faru kafin zuwan Yesu na biyu.

Ezekiyel 39:1-5

1Don haka, ɗan mutum, ka yi annabci gāba da Gog, ka ce, Ubangiji Allah ya ce, ‘Ga shi, ina gāba da kai, ya Gog, sarkin Meshek da Tubal. Kuma zan karya ku, kuma zan bishe ku, kuma zan fisshe ku daga yankunan arewa, kuma zan bi da ku bisa duwatsun Isra'ila. Zan zare baka daga hannun hagunka, in harba kibanka daga hannun damanka. Za ku fāɗi a kan duwatsun Isra'ila, kai da dukan sojojinka, da mutanen da suka tafi tare da kai. Ga tsuntsayen ganima iri iri, da namomin jeji, na ba ku abinci.A fuskar filin za ku fāɗi; gama na faɗa, in ji Ubangiji Allah.

Ezekiyel 39:21-24

21 Zan sa ɗaukakata ta cikin al'ummai, dukan al'ummai kuma za su ga hukuncin da na yi, da hannuna wanda na ɗora musu. 22 Tun daga wannan rana jama'ar Isra'ila za su sani ni ne Ubangiji Allahnsu. 23 Al'ummai kuwa za su sani an ƙwace mutanen Isra'ila saboda zunubinsu, domin sun tayar mini, na kuwa ɓoye fuskata daga gare su, na bashe su a hannun abokan gābansu, dukansu kuwa suka mutu da takobi. 24 Na yi musu bisa ga ƙazantarsu da laifofinsu, na kuwa ɓoye fuskata daga gare su.

Littafin Ezekiel littafi ne mai ban mamaki da koyarwa da yawa. Littafin da ke gayyatar mu mu yi tunani a kan rayuwarmu da dangantakarmu da Allah. Ku sani cewa Ubangiji zai iya amfani da mu da yawa don ɗaukakarsa. Yana nuna mana gaskiyar maganar Allah, hukunce-hukuncen sa na gaske ne, kuma gafarar sa ma. Yana da ban sha'awa in yi muku hidima da ɗaukar saƙon ku zuwa kowane lungu. Ya gaya mana abubuwan da suka riga sun faru. Annabce-annabcen da ke gab da cikawa kuma lokaci ya yi da za ku tambayi kanku: Shin na shirya don lokatai masu zuwa? Na furta kuma na tuba daga zunubana? Ina kama da Ezekiel, mai tsaro da ke kawo saƙon Jehobah ga mutanen da na sani? Ina dagewa kuma na dawwama a cikin dangantakar kud da kud da Allah?

Ina gayyatarka ka ɗauki ƴan mintuna ka yi tunani a kan waɗannan abubuwa, ka yi nazarin littafin Ezekiel kuma ka ji daɗin koyarwar Ubangijinmu. Za ku ji daɗin ayoyin da waɗannan nassosi suka kiyaye da kuma albarkar da zai kawo a rayuwarku da danginku.

addu'a-ga-ma'aurata2

Ezekiyel 33:7-9

Saboda haka, ɗan mutum, na sa ka mai tsaro ga mutanen Isra'ila, kuma za ka ji maganar bakina, kuma za ka yi musu gargaɗi daga gare ni. Lokacin da na ce wa impío: Impío, tabbas za ku mutu; Idan ba ka yi magana don ka hana mugu hanyarsa ba, mugun zai mutu saboda zunubinsa, amma jininsa zan nema a hannunka. Idan kuma ka faɗakar da mugu hanyarsa ta rabu da shi, amma bai rabu da hanyarsa ba, zai mutu saboda zunubinsa, amma ka ceci ranka.

Bayan mun karanta, fassara da kuma bimbini a kan littafin Ezekiel, muna gayyatar ka ka karanta mahaɗin da ke gaba Nassosin Littafi Mai Tsarki don yin wa’azi a kan titi

Hakazalika, mun bar muku wannan audiovisual kayan aikin don nishaɗinku

https://www.youtube.com/watch?v=RLfd8BUeAnQ


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.