Kyautar Annabci: Menene kuma yadda za a bunkasa ta?

Saduwa da mu a cikin ci gaban wannan labarin a kan baiwar annabci. Hakazalika, menene kalmar da ta kafa ta da wasu halaye na wannan iyawa ta musamman da Ruhu Mai Tsarki na Allah ya bayar.

baiwar-annabta-2

baiwar annabci

Kyautar annabci ɗaya ne daga cikin iyakoki da Ruhu Mai Tsarki na Allah ke bayarwa ta wurin alheri ga waɗanda suka gaskanta da Ubangiji Yesu Kiristi don ceto. Domin kawai waɗanda suka gaskata cewa Yesu Kiristi Ubangiji ne kaɗai ke iya samun ja-gorar Ruhu Mai Tsarki.

Ta wurin yarda da Yesu a matsayin Ubangijinmu, mun zama ɓangaren jikin Kristi wato ikilisiyarsa. Kuma a matsayin memba na ikkilisiyar Kristi, Allah yana ba mu iko da baye-bayen ruhaniya waɗanda ke fitowa daga Ruhunsa Mai Tsarki. Domin mu bauta wa Ubangiji Yesu Kristi ta hanyoyi dabam-dabam kuma bisa ga nufin Allah.

Allah, don haka, yana ba mu ta alheri ga kowane memba na coci, na musamman da kuma ruhaniya iyawa ko baiwa don bauta wa Ubangiji neman jin dadin wasu. Waɗannan iyawa ko kyaututtuka na ruhaniya, gami da baiwar annabci, kuma sun dogara akan kalmar:

1 Korinthiyawa 12:7-10:7 Amma bayyanawar Ruhu an bai wa kowannensu don riba. 8 Ga ɗaya Ruhu yana bayarwa Maganar hikima; ga wani, Ruhu ɗaya ke bayarwa kalmar kimiyya; 9 ga wani, Ruhu ɗaya yake ba da shi fe; da wani, kyaututtukan waraka; 10 zuwa wani, da baiwar yin abubuwan al'ajabi; ga wani, da baiwar annabci; ga wani, da baiwar fahimta ruhohi; ga wani, da baiwar harsuna iri-iri; da wani, da baiwar fassara harsuna.

Kalmar annabci muryar Allah ce

Allah daga tsohon alkawari ya kafa mutane tare da shafewar Allah don isar da saƙonsa ga mutanen Isra'ila. Waɗannan mutanen annabawan Littafi Mai Tsarki ne, manzannin Allah, sun same su a nan. Annabawa: Su waye? Ƙananan yara, manya da ƙari.

A yau, Allah yana isar da saƙonsa ga ikilisiya ta wurin baiwar annabci, domin muryar annabci Allah yana magana ta wurin mutum. Allah yana magana a sarari kuma a sauƙaƙe domin a fahimci nufinsa ga ikilisiyarsa.

Ta haka, dole ne Ikilisiya ta kula cewa saƙon da ake aikowa daga wurin Allah ne. Domin Allah a cikin kalmarsa yana gaya mana mu yi hattara da annabawan ƙarya.

Annabawan arya su ne waɗanda, kafin su ba da saƙon da ke ƙarfafa ikkilisiya ko gyara, suna magana da ita abin da mutum cikin yanayinsa na ɗan adam yake so ya ji. A wannan ma'anar, muna ba da shawarar ku karanta game da Annabawan karya: Yaya ake kula da su?

Waɗannan masu yaudara suna neman yin hidima a cikin ikilisiya, suna ɗauke da saƙon da aka samo daga tunaninsu. Don haka yana bayyana baiwar annabci na ƙarya, domin a sami ɗan fa'ida.

Ana gane muryar annabci

Ana gane muryar Allah ta kalmar annabci da aka ba coci. Dole ne a fahimci wannan kalmar tare da tabbatarwa kuma a yi daidai da maganar Allah a cikin Littafi Mai-Tsarki.

Sa’ad da mai hidima ko bawan Ubangiji da baiwar annabci ke shelar kalmar a cikin ikilisiya, dole ne membobin ikilisiya su karɓe ta da halin sauraro. Domin ku iya gane saƙon a cikin ruhunku, kamar yadda yake a rubuce:

I Korintiyawa 14:29 Haka kuma. Idan akwai annabawa, sai su yi magana biyu ko uku, y que sauran suna nazarin abin da aka faɗa.

Domin idan wani ya yi shelar saƙo daga Allah, ta wurin baiwar annabci da aka ajiye a cikinsa zai iya yin sa. Yayin da sauran membobin ikkilisiya dole ne su mai da hankali, don ganin ko da gaske saƙon ya fito daga wurin Allah.

Kowane kalmar annabci da aka gane da kuma tabbatarwa ita ce ɗaukaka sunan Yesu Almasihu Ubangijinmu, domin kowane abu yana cikinsa, ta wurinsa kuma a gare shi. ministoci .

Kyautar annabci tana haɓakawa

Kowace kalma da aka yi shelarta ta wurin baiwar annabci don haɓakawa da ƙarfafa masu aminci cikin Almasihu ne. Sau da yawa muna iya jin gargaɗi kafin kalmar shelar, amma idan muna cikin Kristi za mu san yadda za mu gane cewa komai na zaman lafiyarmu ne:

baiwar-annabta-3

1 Korintiyawa 14:3: A maimakon haka, wanda yake isar da sakon annabci yana yin haka ne domin ci gaban al’umma, kuma yana kwadaitar da su da jajenta.

Ta wurin baiwar annabci, Ubangiji yana haɓakawa, gyara, ƙarfafawa, ƙarfafawa, rayar da bege da bangaskiya ga mutanensa. Don haka, dole ne Ikklisiya ta ɗauki halin tsoro da biyayya a gaban kalmar annabci da Allah ya bayar.

Kyautar annabci hidima ce ga Ikilisiya

A ƙarshe, dole ne a yi amfani da kyautar annabci bauta wa Allah a cikin ayyukan coci. Domin Ruhu Mai Tsarki yana ba da iko da baye-bayensa na ruhaniya domin mu sa su a hidimar al’umma.

Ba wanda zai iya yin amfani da baiwar annabci ba tare da izinin Allah ta wurin Ruhunsa Mai Tsarki ba:

1 Korinthiyawa 12:4-10:4. akwai kyaututtuka iri-iri, amma guda Ruhu. 5 Akwai hanyoyi dabam-dabam na hidima, amma Ubangiji ɗaya ne. 6 Akwai ayyuka iri-iri, amma Allah ɗaya ne wanda ya halicci kome a cikin dukan kome.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.