Babban lamuni Menene wannan tallafin ya kunsa?

Un syndicated aro Misalin ci gaba ne wanda ƙungiyar masu ba da lamuni ko ƙungiyoyin banki ke bayarwa, tsari da mahimmanci, zaku iya samun shi a cikin wannan labarin.

credit-syndicate-2

Tsarin tsari na iya zama na son rai ko sadaukarwa.

Menene maƙasudin kiredit?

El syndicated aro ita ce hanyar da kamfanoni ke samun lamuni na waje ta hanyar bashi; Bambanci tsakanin lamuni na sirri da lamuni na gama gari akwai bambanci tsakanin su shine girman rancen, inda dole ne a raba su tsakanin cibiyoyin banki da yawa.

A kai a kai, lokacin da cibiyoyin banki ke da iyaka dangane da abin da za su iya ba wa ƙungiya rance a wani lokaci, saboda bambancin haɗarin motsa jiki. Lokacin da lamarin ya taso inda kamfani ke neman adadin sama da abin da bankin zai iya bayarwa, a nan ne za a iya kafa lamuni na gama-gari.

Waɗannan ƙungiyoyin kuɗi suna da manufar samun fa'idodi cikin ɗan gajeren lokaci da matsakaici don haka suna ba da mafita ga matsalolin kuɗi na masu sha'awar kuɗi da sauran hanyoyin bashi.

Mai karatu, muna gayyatar ka da ka karanta labarinmu a kai Kiredit na banki. da zurfafa cikin yanayin banki.

Iri

Akwai bambance-bambancen bambance-bambancen lamuni da yawa waɗanda aka yi dalla-dalla a ƙasa: rancen gama gari na gargajiya, lamuni ne na yau da kullun inda ƙungiyoyin banki da yawa ke yin sulhu; lamunin haɗin gwiwa na bilateral, shine nau'in da akwai mahaɗin kuɗi ɗaya kawai.

Yarjejeniyar kungiya, ana samar da wannan tsarin ta mataki guda, wanda ya cika duk hanyoyin rancen gama gari na gargajiya. Lamunin da aka tsara, su ne waɗannan ci gaban da ake gudanarwa akai-akai don rage yawan riba ko kuɗin da mai bin bashi ya biya kuma suna da yanayi na dogon lokaci.

Sannan, galibi ana haɗa hanyoyin kuɗi (sayar da zaɓin kira ko zaɓin sakawa) ta yadda lokacin shiga wannan kuɗin ya ragu. Ƙimar lamuni, koyaushe yana ba da wasu abubuwan da suka faɗi cikin iyakokin farkon biya ta mai karɓar, kamfani mafi ƙarancin iyaka ko iyaka, da sauransu.

rance gada, Waɗannan nau'ikan ci gaban ana aiwatar da su na ɗan lokaci ta yanayin abokan cinikin da suka buƙace shi, kasancewa a mafi yawan lokuta na ɗan gajeren lokaci, kamar buƙatar lamuni don amfanin wani kamfani inda ajiyar ya zama dole.

A cikin yarjejeniyar da aka amince, yawanci suna kafa nau'i na biyan kuɗi ta mai lamuni, kasancewa gama gari don sarrafa batutuwan haɗin gwiwa, daidaitaccen lamuni na haɗin gwiwa, tallace-tallace na kadara, da sauransu.

Ya kamata a lura cewa ƙungiyoyin kuɗi daban-daban suna da yarjejeniyoyin ƙasa da ƙasa waɗanda suke da jarin da za su iya gamsar da tattaunawar su a duk duniya.

Mai karatu, muna gayyatar ka da ka bi labarin kafaffen kudin shiga da daidaito  da kuma iya zurfafa zurfafa cikin abin da ya shafi kudi.

tsarin aiki

A lokacin da kamfani ke buƙatar lamuni don samun damar tallafawa shirin ko shirin saka hannun jari, yana kulla hulɗa da bankuna daban-daban don ba da shawarar aikin da kuma lura da hanyoyin da waɗannan ƙungiyoyin za su iya haɗa kai. Yana da al'ada ga cibiyoyin kuɗi su sami iyaka akan iyakar da za a iya ba wa kowane kamfani a wani lokaci.

Wannan yana nufin cewa kamfani yana yin buƙatu sama da abin da banki zai iya ba da izini, a nan ne za a iya kafa lamuni mai ƙima. Ƙungiyar da aka yi amfani da ita, za ta ba wa kamfani ikon daidaita adadin tsakanin ƙungiyoyin kuɗi da yawa a matsayin masu ba da lamuni don cimma jimillar adadin da kamfani ke buƙata.

Misali, game da neman Euro miliyan 50, ƙungiyar da ake amfani da ita na iya ƙarfafa ƙungiyoyin kuɗi tara don shiga tsakani da shiga cikin lamuni; kowanne daga cikin bankunan zai bayar da Yuro miliyan 5, kuma tare da kungiyoyin bada lamuni guda 10, kamfanin zai iya samun Euro miliyan 50.000.000 da ya nema.

A cikin duniyar kuɗi, wannan matakin haɗin gwiwa abu ne na gaye inda za a iya bayyana shi da son rai ko aikata shi. Ƙungiyar da ke aiki za ta iya yin haka da son rai, don cimma abin da abokin ciniki ya yarda amma ba tare da wani abin alhaki ba.

Hakazalika za a iya sadaukar da kai ga kamfani, idan har ba a iya isa ga adadin cibiyoyin banki masu shiga ba, zai rufe sauran ci gaba.

Muhimmancin lamuni da aka haɗa

Lamunin da aka haɗa suna da dacewa sosai saboda suna ba da fa'idodi daban-daban a cikin filin kuɗi; inda ya samar da kamfanoni ko ƙungiyoyin kasuwanci da ci gaba daban-daban waɗanda suka fi yawa fiye da kowane mahallin mutum zai iya bayarwa.

Waɗannan ƙungiyoyin banki ba za su iya kasancewa daga ƙasar kaɗai ba, har ma da waɗanda ke wajen al’umma, waɗanda ke da alaƙa da haɗin gwiwa; ta wannan hanyar yana saukaka musu fadada hanyoyin samun lamuni inda zai basu sassauci da fadi.

Abubuwan da aka ba da fifiko ga rancen haɗin gwiwa ga bankunan da ke aiki shine ya ba su damar samar da ci gaba ga abokan cinikinsu, koda kuwa rufin haɗarin su ya yi iyaka, aikinsu na banki na wakilai ya ba su damar karɓar ƙarin hukumar a matsayin masu samar da ayyukan. lamuni kuma yana ba su damar kula da dangantaka tare da mai amfani, tun da yake ita ce mafi kyawun fuska tare da mai siye yayin duk hanyar.

Fa'idodin haɗin gwiwar haɗin gwiwa ga bankunan da ke hulɗa a cikin waɗannan ci gaban shine yana buɗe idanun abokan ciniki waɗanda ba za su ji daɗin shiga a zahiri ba saboda rashin fahimta da tuntuɓar juna, yana ba su damar ba da ci gaba tare da haɓaka haɗarinsu ga abokan ciniki daban-daban. kuma, har ma, ga al'ummomi daban-daban, tunda batun shirya bai takaitu ga ƙasa ɗaya kawai ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.