Yadda ake Horar da Ilimin Karen Makiyayi na Jamus?

Idan kun sami ɗan kwiwar makiyayi na Jamus, ya kamata ku fara shirya ciki yadda ake horar da makiyayi Bajamushe domin haka, yi aiki yadda ya kamata da wuri-wuri kuma daga baya, daidaita da sabon gidanku da jiharku. Canjin da ɗan kwikwiyo zai samu zai zama abin ban mamaki domin za a rabu da shi kuma a keɓe shi da mahaifiyarsa da sauran zuriya.

Me za ku yi don horar da makiyayin Jamusanci?

Tambaya mai kyau, ya kamata a fahimci cewa, lokacin da makiyayin Jamus ya zama kwikwiyo, gabaɗaya suna shirye don daidaitawa da sauri da inganci ga sabon danginsu. Yana da mahimmanci cewa ana yin shirye-shiryen a cikin tafiyar rana.

Ya kamata ku yi la'akari da shirya hanyar da za ku yi magana da kwikwiyonku ta hanyar siginar hannu da kalmomi waɗanda ke taimakawa nuna wa ɗan kwiwar ku yadda ake sadarwa a cikin yaren ku kuma ku zama kare mai aminci wanda zai iya zama. The yadda ake horar da makiyayi Bajamushe yana bukatar hakuri da juriya.

Amfani da hanyoyi - yadda ake horar da makiyayi na Jamus 

Yin amfani da kayan kida a matsayin hanyoyin da suka fi dacewa don koyar da ƙaramin kare makiyayi na Jamus saboda yawanci yana da ƙaƙƙarfan hali. Hakanan suna da ƙayyadaddun ƙayyadaddun tsari, masu cin gashin kansu, masu ƙarfin hali da ƙa'ida. Suna yanki ne ta ilhami na halitta kuma suna da hankali sosai.

Kowane ɗayan waɗannan ƙayyadaddun halaye ne waɗanda dole ne a yi amfani da su don su yadda ake horar da makiyayi Bajamushe karami. Fiye da duka, dole ne ku fahimci abin da ake buƙata don samuwar wannan kyakkyawan mutum:

  • Waɗannan masu fursunoni suna da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ilimin lissafi, shi ya sa suke buƙatar wurare masu faɗi don girma da kyau.
  • Dabbobi ne na musamman don kiwo, don haka ya kamata a ɗauke su don yawo tare da al'adar da aka saba, da kuma tare da namomin kaza. Rago na Australiya.
  • Kula da wannan nau'in canine daidai ne, dole ne su sami busasshen abinci wanda kuma ya rama mahimmancin da suke kashewa akai-akai.
  • Yana da matukar mahimmanci a ɗauka cewa abubuwan da kuke da su don horarwar dole ne su zama na asali don taimaka muku koyar da makiyayin Jamusanci.

Yadda ake horar da makiyayi Bajamushe

Halaye don ƙarfafawa a cikin Makiyayin Jamus 

El yadda ake horar da makiyayi Bajamushe yana buƙatar juriya da tsayin daka, saboda an san makiyayin Jamus a matsayin ɗaya daga cikin nau'ikan karnuka masu wayo a duniya, kowane kare yana koyo a cikin saurinsa, dole ne ya tafi cikin hikima da nutsuwa.

Kafa Wanene Alfa?

Daidaita tunanin jagoranci, saboda hakan zai iya kawo cikas ga biyayyar ku. Wanda ke nuna cewa, daga farkon lokacin tashi, dole ne ka ƙirƙiri wanda shine alpha na dangantaka, ta yadda kare zai fahimci wanda ya ba da umarni.

Don haka akwai hanyoyi da yawa: duk motsin da kare ya yi da farko ya kamata ya yi amfani da yardar ku, misali, ku ci da farko kuma har sai kun ba da izinin ku, kar ku ƙyale shi ya ci. Ka koya masa, tare da girmamawa, cewa ka ba da umarni da kuma himma a gabansa, gabaɗaya.

Yadda ake horar da makiyayi Bajamushe

Yadda ake ilmantar da makiyayi Bajamushe domin ya koyi zamantakewa

Sadarwa tare da baƙi da kuma tare da dabbobi daban-daban yana da mahimmanci yayin horar da kare makiyayi na Jamus. Wannan yana taimaka muku kawar da ɗabi'u masu ƙarfi ko kuma kawar da jin tsoro lokacin da kuke kusa da wasu. Hakazalika, koyo cikin ƙazafi ga yara yana da mahimmanci, ta wannan hanyar suna haɗawa da alaƙa cikin aminci.

Kada ku kasance masu tayar da hankali lokacin cin abinci

Ɗaya daga cikin ci gaba da jin tsoro a cikin masu makiyayin Jamusanci shine cewa suna da ƙarfi lokacin da suke cin abinci da kuma kusantar su. Wannan dabi'a ce da za ta iya bayyana ta dabi'ar dabi'a don haka dole ne mu taimaka masa ya haifar da halin kirki, da kuma Belgian makiyayi malinois.

Don cimma wannan, ana ba da shawarar cewa a matsayin ɗan ƙaramin kare ka yi ƙoƙarin cire kwanon abincinsa ka yi masa dabbobi. Hakanan zaka iya ɗaukar abincin daga farantin kuma ku ciyar da shi da hannu. Ire-iren wadannan dabaru na sanya halitta ba ta da shakku kan wanda ke zuwa wajen cin abinci.

Sarrafa damuwar ku

Wadannan canines suna da sha'awa sosai don haka suna buƙatar horar da su don sarrafa juyayi. Lura cewa jitter yana nunawa a cikin wasanni, lokacin da ba sa ƙididdige ingancin sa. Saboda haka, ya kamata ka nuna masa muhimman abubuwan motsa jiki na zama a tsaye, kwanta, wanda zai taimaka masa ya kwantar da hankali.

Yadda ake horar da makiyayi Bajamushe

Dabarun da za a yi amfani da su wajen koyar da makiyayin Jamusanci 

Kula da yadda ake ilmantar da ƙaramin kare makiyayi na Jamus yana nuna hanya. Bayan haka, ba lallai ne ka zama kwararre ba don cika wannan aikin yadda ya kamata. Bi wani ɓangare na ƙarfafawarmu mai dacewa kuma ku mai da makiyayin Jamusanci mafi kyawun aboki:

Yi ƙoƙarin kada ku yi ihu, yi amfani da hanyar da ta dace ta yin magana, dasa tsoro ba ta da amfani ga ilimin kare, duk abin da nau'in. Daga ƙarshe, tsoro kawai yana haifar da munanan ayyuka, misali, rashin natsuwa, damuwa, har ma da raɗaɗi da ƙiyayya.

Don haka, yi amfani da madaidaiciyar hanyar magana. Ko ta yaya, idan ka tsawata masa, yi shi da ƙarfi, amma ba tare da sarrafa sautin ba. Rike nisa mai mahimmanci tare da gajiya da rashin natsuwa. Gada, waɗannan canines suna buƙatar haɓakar motsi na jiki.

Ku yi yawo tare da shi ku bar shi ya gudu, yana tsalle kowace rana. Har ila yau, wannan yana hana gajiya, don haka yana ba da madaidaiciyar hanyar rayuwa da ƙwazo mai ƙwazo, wanda ke halaka koyarwar halitta.

Yadda ake horar da makiyayi Bajamushe

Saita lokacin darussan: Kamar dai abincin rana, yakamata ku saita kuzari don atisayen. Wannan kuma zai haifar da haɓakar kare wanda zai ƙarfafa umarninsa. Nemi Taimakon Kwararru Ko da kuwa kuna buƙatar ɗaukar horon Makiyayin Jamus kaɗai, yana da mahimmanci ku nemi taimakon ƙwararru.

Idan ba ku da ɗaya, karanta ku ci gaba da bincika tseren da batun da ake tambaya. Ka nisantar da shi daga cin zarafi tare da kayan zaki, amfani da lada, misali, kayan zaki da kukis bai kamata a rasa ayyukan koyo ba.

Duk da haka, yin amfani da su bai kamata ya wuce kima ba, saboda abin da halitta zai iya kawo karshen sha'awar su, rage tasirin su. Wajibi ne cewa lokacin da kare ya koyi oda kada ku ba shi abubuwan ƙarfafawa sau da yawa.

Yadda ake ilmantar da makiyayi Bajamushe da ƙirƙirar haɗin kai

Yana da mahimmanci cewa daga lokacin da ƙaramin makiyayi na Jamus ya shiga gidanku, dole ne ku haɓaka wajibcin girmamawa, ƙauna da aminci tare da shi, yana da ƙauna kamar kare. Makiyayi Belgium

Don haka, yana da mahimmanci ku rungumar kare, ku shayar da shi da ƙauna mai girma, a kowane lokaci za ku iya, ku faɗa musu kalmomi masu ban mamaki kuma ku koya musu cewa suna cikin dangin ku.

Yadda ake horar da makiyayi Bajamushe

Dole ne kare ku ya gan ku a matsayin jagora

Ya kamata ilimi ya fara kuma ya zama ci gaba mai kyau tare da makiyayin Jamusanci. Abu mafi mahimmanci kuma babban abin da ya kamata a mai da hankali a kai shi ne sanya ɗan kwikwiyo ya ga cewa kai ko wani a cikin gida shine shugaba wanda dole ne a yi masa biyayya.

Wannan yana da mahimmanci saboda ta haka za ku hana kwikwiyonku na Jamusanci tunanin cewa shi ne shugaban alpha kuma zai iya yin duk abin da yake so. Hanya mafi kyau don zama shugaban alpha tare da makiyayin Jamus shine nuna daidaito, nutsuwa da ƙarfi duk da buƙatun ku, da kuma neman ɗabi'a daga kare akai-akai.

Wannan ba yana nufin cewa ku yi wa ɗan kwiwarku tsawa ba, sai dai ku buge shi; kawai yana nuna cewa kai ne shugaba. Idan kun yi wa ɗan kwikwiyo tsawa, zai iya haifar da tsoro kuma ya shiga hanyar samun amincewa da ganin ku a matsayin jagora.

Da farko, kwikwiyo zai san cewa dole ne ya koyi kuma ya bi, duk da haka, dole ne ku tabbata kuma ku sanya shi fahimtar ƙa'idodin gidan kuma ku nuna masa daidai abin da ya kamata ya yi ko bai kamata ba.

Yadda ake horar da makiyayi Bajamushe

Yadda ake horar da makiyayi Bajamushe koyon zama

Zama yana ɗaya daga cikin manyan umarni da ake koya wa karnukan Makiyayi na Jamus. Umurnin zama yana da mahimmanci kuma ana iya amfani da shi don kwantar da ɗan kwikwiyo mai fushi kafin karɓar abincinsa, duk da sauran mintuna na yau da kullun.

Yi amfani da dabarun da za ku iya amfani da su don taimaka wa ɗan kwikwiyon Makiyayi na Jamus ya koyi zama, lura, da yin haka bisa ga dabi'a:

  • Abu ɗaya, sami ɗimbin magunguna na canine kuma a rufe su a ɗayan hannunku.
  • Nemo wuri mai natsuwa a gida ko a tsakar gida wanda ba shi da tsangwama da yawa don haka kwiwar ku zai iya mai da hankali kan ku da aikin koyarwa.
  • Ku tsaya a gaban yar tsanarku da burin ganin ku duka biyun ku ga fuskokin juna, ku sami magani a hannunku wanda kuke son amfani da shi don yiwa alama alama.
  • Bari ɗan kwikwiyo ya shaƙa maganinsa ta hannunka, amma kar ka bar shi ya ci tukuna. Wannan zai jawo hankalin ku.
  • Nemo maganin a kan yatsa don ɗan ƙaramin yaro ya gan shi kuma ya riƙe shi sama da hancinsa a matakin dago.

Yadda ake horar da makiyayi Bajamushe

Yayin da kake tura hannunka gaba tare da kuki a hannunka, bayyana odar baka da ake amfani da ita don ba ka shawarar zama, wasu ƙwararrun horarwa suna amfani da muryar Ingilishi.

Manufar ita ce, ɗan kwiwarku, bayan bin biskit, yana yin motsin halayen da ya sa shi ya zauna. Lokacin da ɗan yaron ku ya zauna, ba shi kyautar a matsayin kyauta kuma ku faranta masa rai ta hanyar lalata shi da bayyana cewa ya yi aiki mai ban sha'awa.

Ci gaba da maimaita dabarar har sai ɗan littafin ku ya bi umarni ba tare da kasawa ba. A lokacin shirye-shiryen shirye-shiryen, kuna buƙatar saka idanu akan ma'aunin magungunan da kwikwiyo ke ci.

Wani abu kuma, a yayin da kuka ci biskit mai yawa ba tare da bata lokaci ba, yana iya sa kare ku ya sami rikitarwa na ciki ko kuma ya kara nauyi. Yayin da kuke dandana motsa jiki, zaku iya maye gurbin kukis ɗin tare da sha'awa, yarda da magana, tare da murmushin haske na taya murna.

Yadda ake horar da makiyayi Bajamushe kada ya yi tsalle

Yin gaisuwa a ƙofar gaba tare da zazzagewa da kuzari da dabba kamar makiyayi na Jamus zai iya ba da shi na iya zama babban hoton kai ga mai shi, amma kuma yana iya zama matsala idan kare ya gaishe ku da tsalle da ɗaure.

Makiyayin Bajamushe mai ban sha'awa zai yi girma cikin sauri ya zama babban makiyayi, don haka yin birgima zai iya raba ku cikin sauƙi da cutar da ku lokacin da yake ƙoƙarin gaishe ku. Yadda kare ya zo wurin mai shi ta hanyar birgima shi ne ya zo gabansa ya yi maraba da shi. Shin kun taba ganin karnuka biyu tare?

Komai girman su, suna iya ganin juna ba tare da jinkiri ba. Ainihin, ɗan littafin ku yana ƙoƙarin isa matakin ku don ya iya maraba da ku. Koyar da fasto don kada ya yi billa yayin da za ku gaishe shi da wannan hanyar:

  • Koyi yadda ake shiga gidan kuma bari fasto ya marabce ku.
  • Idan ya yi tsalle a kan ku da kyawawan tafukan sa, yi watsi da shi. Idan ya ci gaba da birgima, yi watsi da shi kuma ku shiga wani daki.

A halin yanzu za ku lura cewa kowace ƙafafu huɗu na ƙasa, a wannan lokacin ku yi masa tarba mai daɗi tare da yi masa ɗan ɗanɗano. Ta bin waɗannan shawarwari masu sauƙi, ƙaramin makiyayi zai koyi yadda zai gaishe ku da danginku da tafukan sa a ƙasa ba tare da tsalle ba.

Babban ra'ayi don sauƙaƙa wannan hanya shine kiyaye ƙaramin ɗaki mai cike da kyawawan abubuwa kusa da ƙofar ku. Wannan zai ba ku damar shiga cikin sauri zuwa gare su da kuma ikon ba da lada ga dabbar ku don halayen da suka dace.

Yi maimaitawa kuma ku yi amfani da wannan hanyar har sai faston ku ya gano cewa ya kamata ya matso ya gaishe ku ba tare da tsalle ba. Idan makiyayinku ya kasa danne zafinsa idan ya ga kun zo bakin ƙofar, yana da kyau ku sanya wani yanki na kayan wasansa da ya fi so a kusa da babbar ƙofar don ya kwace su.

A matsayin babban yatsan yatsa, riƙe abin wasa a cikin bakinsa da jujjuya shi guda ɗaya wata hanya ce ta maraba da Makiyayi na Jamus.

Koyar da makiyayin Jamusanci kada ya tauna kayan daki

Tauna abubuwa da kayan daki a cikin gidanku alama ce ta ɗan ci gaban Makiyayin Jamusawa. Yawancin canines suna nuna wannan hali, musamman ta hanyar haɓaka haƙoransu. Horar da kare ku don kada ya lalata kayan daki da sauran abubuwa a cikin rukunin iyali ta bin waɗannan shawarwari masu sauƙi:

Don farawa, siyan shiri mara kyau da aka yi amfani da shi kawai don waɗannan dalilai a kantin sayar da dabbobi. Shayar da duk abubuwan da kuke buƙata don kiyayewa daga samarin makiyayi da hakora masu kaifi.

Ka san halinsa a kowane lokaci da za ka iya, idan ka gan shi yana cizon abubuwan da bai kamata ba, ka je wurinsa cikin natsuwa, ka ba shi daya daga cikin kayan wasansa da ya fi so. Saita shi don ya ciji abin wasan yara maimakon kayan daki.

https://youtu.be/AAlzhj4jm3I

Godiya gareshi tare da yabo na baki da kuma nuna farin ciki akan kyawawan halayensa. Yi waɗannan matakai masu sauri da sauƙi har sai ƙaramin karenku ya gano cewa kayan wasan yara su ne manyan abubuwan da zai iya taunawa.

A cikin lokacin hakora yana da hankali don siyan kayan wasan yara ga karnuka waɗanda ba safai ba. Suna da taimako na musamman yayin wannan hanya ta haɓaka haƙoran dabbobin ku.

Yadda ake horar da makiyayi Bajamushe kada ya ciji

Karen makiyayi na Jamus lokacin da yake ƙarami yana farin ciki sosai kuma suna aiki sosai. Suna so su dawo gida yadda suke wasa da shara a lokacin da suke tare da mahaifiyarsu, irin wannan hanyar ce da suke buƙatar yin wasa da kai da danginka.

Wasan fasaha ce ta musamman a cikin karnukan makiyayi na Jamus, wanda baya buƙatar horo. Akwai lokuta na musamman lokacin da karenku ya gan ku akan kujera kuma ya yi tsalle a kan ku don yin wasa da shi, ya yi tsalle a kan yatsun ku, ya ja tufafinku don samun hankalin ku.

Suna wasa, amma ya rage naka don saita wuraren da za a yanke don wasa, kamar yadda mahaifiyar ku ta yi, lokacin da ɗanta yana tare da ita. Ku ne za ku iya saita wuraren hutu naku tare da wasan.

Yi amfani da jin daɗi tare da wasan kare ku, ku tuna cewa wannan hanyar za ku haifar da haɗin gwiwa mai ƙarfi tare da kare ku. Watakila ita ce hanya mafi dacewa don ƙulla dangantaka da shi, kuma haɗin gwiwa ce da za ta dawwama har abada.

Lokacin da ɗan karenka ya fara ƙwanƙwasa da taunawa, yi motsi mai kaifi, yin magana da ƙarfi, da sauri ja hannunka, ƙafafu, ƙafafu, tufafi, ko kuma duk inda ɗan yaronka ya cije kwanan nan. Dakata fara ƙidaya zuwa goma a cikin zuciyar ku.

Sa'an nan kuma ɗauki wasan tare da ɗan ƙaramin ku. Idan yanayin ya ba shi damar, koma wasa tare da kwikwiyonku. Wannan na iya zama mai sauƙi mai sauƙi, duk da haka, yana aiki, kawai kuna buƙatar yin shiru kuma bayan dan lokaci kare ku zai gane ainihin abin da inganci da nauyin wannan shine cikakkiyar kayan haɗi don sawa a lokacin wasa.

A cikin ɗan gajeren lokaci zai kawai nibble ku a hankali don yin wasa. Idan har kana son karenka ya cije ka da sauki ka yi wasa da shi, kawai ka yi amfani da wadannan shawarwarin a matsayin wani bangare na horonsa har sai ya daina cizonka.

Taimako na ban mamaki shine a musanya yatsu da yatsu don wasu kayan wasan yara waɗanda ya fi so. Ta hanyar ba shi kayan wasansa, kuna gayyatarsa ​​don ya ci kayan da kuka yarda da shi ya ci, don haka a ƙarshe zai ci kayan wasansa kawai.

Koyawa makiyayin Jamusanci ya tsaya cak

Tsayawa umarni shine ɗayan ƙwarewa mafi mahimmanci da zaku nuna ƙaramin kare makiyayi na Jamus. Kuna iya umurtar kare ku ya zauna a kan gadonsa ko a wani wuri na musamman yayin karbar baƙi.

Lokacin da kuke kallon talabijin, ku ci, kuyi aikin kyauta, shirya abinci don ƙaramin kare ku ko wasu ayyuka. Don koya masa ya tsaya har yanzu duk da komai, bi waɗannan hanyoyin:

Fara da sanya wasu abubuwan jin daɗi a kan gadonsa ko a wurin da kuke son ya tsaya cak. Yayin da yake cin abincinsa, ku gaya masa ya zauna, ku ƙarfafa shi akan wannan hali tare da sanin baki ko magani.

Ajiye kuma yi amfani da umarnin baka wanda ya ce ka tsaya cak. Idan ya tsaya a saka masa. A yayin da kare ya bar yankin da aka ba shi, sake sake shi kuma ya sake farawa. Duk lokacin da na umarce ku da ku tsaya cak, sai ku koma baya.

Yi la'akari da matsawa kusan matakai 10 daga gare shi ƙoƙarin kiyaye shi har yanzu a wurin da kuka nuna. Yi maimaitawa har sai Makiyayin Jamusawa ya fahimci abin da ake sa ransa. Duk lokacin da kuke kallon talabijin kuma ba ku son Makiyayin Jamus ɗinku ya kasance a kujeran falo tare da ku ko yawo cikin gida ba tare da ikon ku ba, ya kamata ku yi amfani da wannan umarnin don kiyaye shi har yanzu.

Sanya gadonta ko murfinta mai laushi a cikin falonta kuma gaya mata ta zauna yayin da kuke kallon labarai, fim, ko wasan kwaikwayo na TV da ta fi so wani lamari ne na ban mamaki na amfani da wannan umarni.

Yadda ake horar da Makiyayi Bajamushe ya zo lokacin da aka kira shi

Za ku sami lokutan da za ku kira kare ku don dalilai daban-daban. Kamar a kira shi ya ci, ya sha, ya fita tsakar gida, a kai shi yawo, ya san inda yake, ba ya bukatar ya je ko’ina, a kira shi a rec center.

Koyawa karenka ya zo wurinka lokacin da ka kira shi ta hanyar shawarwari masu zuwa:

  • Mafi mahimmanci, sanya ƙananan magunguna a cikin hannunka ɗaya.
  • Fita a farfajiyar gidanku ko duk inda kuke da sarari, duk da haka, yanki ne mai katanga. Idan kana zaune a cikin ɗaki, yi amfani da ɗayan ɗakin.
  • Ka buɗe hannayensu biyu tare da burin sanya jikinka yayi kama da siffa mai siffar giciye.
  • Yayin riƙe hannuwanku, faɗi umarnin baki zo ko ku ci.

Lokacin da karenka ya kai ƙafafunka, yi ma'amala da shi da sauri kuma ka yaba shi ta hanyar magana ko tausasawa a kai. Maimaita tsarin har sai ɗan kwiwarku ya fahimci abin da ya dace ya zama amsa.

Dalilin da ya sa kake amfani da siginar buɗaɗɗen hannu don wannan takamaiman umarni shine a yayin da karenka ya yi nisa da ku a wurin shakatawa ko a cikin birni, da alama ba zai iya jin ku ba.

Ko ta yaya, a kowane hali za su sami zaɓi na ganin siginar hannun ku daga nesa mai nisa. Wannan kuma yana da amfani idan, lokacin da kuke cikin wurin shakatawa na kare, kun kira kare ku ya zo don komawa gida ko kuma don ganin cewa akwai wasu karnuka da za su iya kai hari.

Bayanin da ya haɗa da oda na magana yana dogara ne akan gaskiyar cewa za a sake maimaita wannan taron sau da yawa kuma, a gaba ɗaya, ba mahimmanci ba ne don nuna siffar jiki ta hanyar buɗe hannun don dabba ta gani. Kawai faɗi umarnin baki kuma ɗan wasan ku zai zo da gudu. Tsarin zuwa yana da matukar taimako idan kare ku ya ɓace.

Ƙarnukan yara suna iya firgita da firgita a lokutan da ba za su iya samun hanyar gida ba. Ana iya ajiye su a cikin katako ko kuma wurare daban-daban inda ba shi da sauƙin ganin su. Koyaya, idan kun yi amfani da umarnin zuwa kuma ƙaramin karenku yana nan kusa, da alama zai bar wurin ku.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.