Yadda ake yin tsana voodoo

Ana amfani da tsana na Voodoo a wasu nau'ikan wannan addini.

Tabbas kun ji labarin sihirin voodoo da tsanansa. Amma ka san da gaske menene? A lokuta da yawa muna danganta waɗannan ra'ayoyin da sihiri mai duhu wanda za'a iya amfani dashi don cutar da wasu mutane. Wannan ra'ayi an daidaita shi sama da duka ta hanyar fim da talabijin. Duk da haka, yana iya zama al'ada mai ban sha'awa da fasaha don ƙirƙirar ɗaya daga cikin waɗannan adadi. Shi ya sa za mu yi bayanin yadda ake yin ’yar tsana ta voodoo.

Duk da haka, Yana da matukar muhimmanci a fahimci menene voodoo da abin da ake amfani da waɗannan adadi. Tun da yake game da wani addini ne da al'ada, ba zai yi zafi ba a nuna girmamawa ga waɗannan imani, fahimtar su kuma, idan muna so, mu sanya su cikin aiki daidai. Don taimaka muku, za mu bayyana a cikin wannan labarin menene voodoo, menene tsana na voodoo, abin da aka saba amfani da su da kuma yadda ake yin kanmu mataki-mataki.

Menene voodoo?

Dololin Voodoo wani bangare ne na wannan addinin na Afirka

Kafin yin bayanin yadda ake yin tsana na voodoo, dole ne mu fara fayyace menene wannan ra'ayi. Voodoo addini ne da tsarin imani wanda ya samo asali daga Afirka wanda aka yi shi a sassa daban-daban na Amurka, ciki har da Caribbean da wasu sassa na Arewacin Amirka. Ya dogara ne akan imani cewa akwai ruhohi masu ƙarfi da alloli waɗanda za a iya kira da amfani da su don yin sihiri da magance matsaloli. Kowanne daga cikin wadannan fitattun halittu yana da nasa halaye, halayensa, da wuraren da ke da alhakinsa.

Ana kiran waɗannan ruhohin da sunan "lwa" kuma ana iya kiran su da neman taimako ta hanyar bukukuwa da bukukuwa. Masu aikin Voodoo kuma na iya neman taimakon lwa don magance matsalolin mutum, kamar lafiya, dukiya ko ƙauna.

voodoo kuma ya hada da imani karma da kuma reincarnation. An yi imani da cewa ayyukan mutum a wannan rayuwa na iya haifar da sakamako a rayuwarsu ta gaba, kuma rayuka za su iya komawa cikin wasu siffofi bayan mutuwa. A wasu nau'ikan voodoo, ana amfani da abubuwa kamar hotuna masu tsarki, alamomi, da abubuwa a cikin bukukuwa da al'adu. Ana kuma amfani da hadayu, kamar abinci, kyandir, ko furanni don girmama Lwa.

Voodoo kuma wani lokaci ana kiransa "santeria" ko "maita." Yana da mahimmanci a lura cewa Voodoo addini ne mai mahimmanci kuma mai daraja. ta mabiyansa, kuma kada a yi amfani da su a matsayin hanyar nishaɗi ko cutar da wasu. Mutane da yawa waɗanda ke yin voodoo suna da zurfin fahimtar al'umma kuma suna ƙoƙarin taimakawa da yi wa wasu hidima. Wannan hadadden addini da bambancin addini yana da ayyuka da imani daban-daban dangane da yanki da kabila da ake yinsa. Koyaya, akwai wasu abubuwan gama gari ga nau'ikan voodoo da yawa.

Dolls Voodoo: Menene su kuma menene ake amfani dasu?

Ana amfani da tsana na Voodoo don aika saƙonni zuwa ruhohi da alloli.

Voodoo tsana siffofi ne na hannu wanda ana amfani da su a wasu ayyukan voodoo azaman hanyar aika saƙonni ko yin buƙatun ga ruhohi. Sau da yawa ana yin su da kayan aiki irin su zane, kakin zuma ko itace, kuma ana iya ƙawata su da abubuwa masu alama kamar kyandir, furanni, tsabar kudi ko hotunan tsarkaka. Za a iya amfani da tsana na Voodoo ta hanyoyi daban-daban a cikin bukukuwa da bukukuwan voodoo, dangane da niyyar mai aikin.

A wasu halaye, Ana amfani da tsana voodoo azaman hanyar sadarwa tare da lwa, ruhohin voodoo Kwararrun na iya rubuta saƙonni ko yin buƙatu da sanya su a kan ko kusa da ɗan tsana don lwa ta karɓa. Hakanan ana iya amfani da tsana na Voodoo a matsayin hanyar kariya, saboda an yi imanin cewa suna taimakawa wajen kawar da mugayen ruhohi ko kare mutane daga mugunta. Yana da mahimmanci a lura cewa waɗannan ƴan tsana wani bangare ne na wasu ayyukan voodoo kuma ba a amfani da su a kowane nau'i na wannan addini.

Yadda ake yin tsana voodoo mataki-mataki

Yanzu da muka ɗan ƙara sanin wannan addini, bari mu ga yadda ake yin ɗan tsana na voodoo. Wannan aikin yana buƙatar lokaci da sadaukarwa, kuma yana da mahimmanci a tuna cewa Voodoo addini ne mai mahimmanci kuma mabiyansa suna mutunta shi. Idan muka yanke shawarar yin tsana na voodoo, yana da mahimmanci mutunta imani da ayyukan wannan addini kuma kada a yi amfani da tsana don mugun nufi ko cutarwa zuwa wasu mutane.

Idan maimakon siyan dolar voodoo muna son yin da kanmu, za mu buƙaci masu zuwa:

  • Siffar zane, kakin zuma ko itace don zama tushe ga ƴar tsana
  • Allura da zare don dinka adadi
  • Duk wani abu na alama da muke son ƙarawa, kamar kyandir, tsabar kudi, furanni ko hotunan waliyyai
  • Duk wani abu da muke son amfani da shi don yin ado da ɗan tsana, kamar fenti, almakashi ko manne

Da zarar mun sami duk waɗannan kayan, lokaci ya yi da za mu sauka zuwa aiki. Bari mu ga yadda ake yin tsana ta voodoo mataki-mataki:

  1. Zaɓi tushen ɗan tsananmu: Za mu iya amfani da masana'anta, kakin zuma ko itace, dangane da abin da muke da shi da abin da ya fi dacewa da mu don amfani.
  2. Dinka hoton: Idan muna amfani da masana'anta, dole ne mu yanke siffar da muke so don 'yar tsana kuma mu dinka shi da allura da zaren. Idan muna amfani da kakin zuma ko itace, za mu iya amfani da manne ko ƙusoshi don haɗa guntu.
  3. Ado yar tsana: Don wannan za mu iya amfani da fenti, almakashi ko duk wani abu da muke da shi don yin ado da ɗan tsana kuma mu ba shi hali.
  4. Yi amfani da ɗan tsana bisa ga niyya da imaninmu: Ku tuna cewa voodoo addini ne mai tsanani kuma mabiyansa suna mutunta shi, kuma bai kamata a yi amfani da shi azaman nishaɗi ko cutar da wasu ba.

Yanzu kuna da ilimin da ake buƙata don ƙirƙirar ɗan tsana na voodoo. Mu sake jaddada cewa mabiya wannan addini sun yi imani da karma; don haka a kula da yadda ake amfani da shi. Kamar yadda ɗan siyasar Amurka Franklin D. Roosevelt ya faɗi daidai: "Tare da iko mai girma yana zuwa babban nauyi."


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.