Lamuni ga ’yan kasuwa, me ya kunsa?

lamuni ga 'yan kasuwa

Fito da kyakkyawan ra'ayi don babban aiki na iya zama mai ban sha'awa. Amma ana iya dakatar da aiwatar da shi ba tare da isassun kudade ba. A nan za mu yi magana game da lamuni ga 'yan kasuwa, Kyakkyawan zaɓi don yunƙuri tare da albarkatu masu tawali'u.

Lamuni ga 'yan kasuwa: hanyar gina aikin ku

da lamuni ga 'yan kasuwa suna da yuwuwar yuwuwa ga matasa da yawa masu manyan ra'ayoyi amma aljihunan fanko. Mun san ji; Mun kammala karatun digiri a jami'a, muna cike da sababbin ilimi da ra'ayoyin da za mu yi amfani da shi a cikin duniyar duniyar don amfanin mutane da yawa, amma mun shiga bango na rashin aikin yi ko aikin yau da kullum wanda ya haifar da bukatar rayuwa.

Ko kuma mun yi sa'a don samun kanmu a cikin kyakkyawan yanayin aiki, a cikin ƙwararrun ƙungiyar aiki, amma ra'ayoyinmu ba su dace da manufarsu ba. Sa'an nan kuma mu fara tunanin abubuwan da namu za su ba mu damar aiwatar da burinmu. Amma mataki na farko shine nemo albarkatun don taya.

Menene lamuni na ’yan kasuwa?

lamuni-ga-yan kasuwa-1

To, kawai a cikin abin da sharuɗɗansa suka bayyana, rancen da aka ba wa mutanen da ke da takamaiman shiri don su iya haɓaka shi gabaɗaya kuma cikin sauri. Waɗannan na iya fitowa daga ƙungiyoyi masu zaman kansu da na jama'a, musamman idan aikin ya ƙunshi wasu fa'idodin jama'a, da kuma daga sanannun cibiyoyin banki.

Tun da yake game da tallafawa 'yan kasuwa da ƙananan albarkatun tattalin arziki na asali, rancen yawanci abokantaka ne game da sharuɗɗan biyan kuɗi da sha'awa. Amma ba shakka, a cikin dangantaka da bankunan, duk abin da zai iya dogara ne akan kyakkyawan tarihin bashi da kuma yadda yake haɗa wannan tare da adadin da aka karɓa don biya daga baya.

Ƙananan kuɗi (pesos 1000, misali a wasu lokuta) yawanci yana nuna gajeriyar lokacin biyan kuɗi. Idan babban goyon baya ne na adadi mai kyau (pesos 150.000 ko fiye a wasu lokuta), a ma'ana za a tsawaita lokacin biyan kuɗi. Shi ya sa za a iya lura da kiredit na kowane wata, mako-mako ko ma ayyukan biyan kuɗi na yau da kullun sannan a ga kiredit ɗin da ke ɗaukar ko da shekaru ana biya.

Har ila yau, ya dogara ne akan girman yunƙurin, ikon mutum na biyan kuɗi da adadin tallafin kuɗi. Amma kuma ya danganta da tsarin da ake amfani da shi wajen neman rancen. Tsarin da ke mulki a halin yanzu shine, a fili, mataki na kan layi.

Idan kuna da sha'awa ta musamman ga duk wani abu da ya shafi yunƙurin kasuwanci, kuna iya samun amfani don ziyartar wannan labarin akan gidan yanar gizon mu wanda aka sadaukar don fallasa. yadda ake gudanar da kasuwanci daidai. Bi hanyar haɗin yanar gizon!

Amfanin lamuni ga 'yan kasuwa

Ƙididdigar fa'idodin da gaskiyar neman lamuni da ya dace da yanayin ku na iya kawo wa ɗan kasuwa zai iya jagorantar mu da kansa zuwa ga samar da kuɗi mai fa'ida, ci gaba da biyan kuɗi. Bari mu ga wasu fa'idodi na irin wannan lamuni:

  1. Kamar yadda aka fada a baya, lamunin kasuwanci yawanci sassauƙa ne. Wannan sassaucin yana da mahimmancin mahimmanci ga kowane ɗan kasuwa, musamman waɗanda ke fara kasuwancin farko, saboda rashin ƙarfi da rashin tsammanin da ke tattare da abubuwan farko. Yawancin lamuni na wannan salon saboda haka sun ƙunshi yuwuwar sake fasalin yarjejeniyoyin, yarjejeniya kan sabbin ƙima ko sharuɗɗan idan ya cancanta.
  2. Tsaron waɗannan ayyukan ba da lamuni na shirye-shirye yana da tabbas sosai, muddin waɗanda hukumomin Jiha suka amince da su kamar Hukumar Kariya da Kare Masu Amfani da Kuɗi (CONDUSEF) da Hukumar Bankuna da Tsaro ta Ƙasa. . Ayyukan waɗannan ƙungiyoyi a Mexico suna ba da gudummawa da yawa don tabbatar da hanyoyin lamuni amintacce.
  3. Lamuni masu dogaro da kasuwanci kuma yawanci ana siffanta su da sauƙi da saurin tsarin farawa. Ana rage buƙatun buƙatun zuwa kusan mafi ƙanƙanta kuma dandamali na kan layi inda galibi ana yin waɗannan ƙididdigewa suna ba da damar jigilar kayayyaki da martani nan take. Saƙon amincewar buƙatun na iya zuwa da zaran gobe, yayin da biyan kuɗi yawanci bai wuce ƴan sa'o'i ba.
  4. Wani fa'idar da aka samu daga waɗannan ingantattun lamunin lamuni na kan layi a Mexico shine saukaka sadarwar nesa, tare da hanyar al'ada ta zuwa ofis, dole a wani lokaci, sau da yawa nesa da gidanka, juyowa.
  5. Yana tafiya ba tare da faɗin yadda wannan tsarin ke da fa'ida a cikin yanayin matsalar rashin lafiyar da cutar ta fara bulla a cikin 2020. A cikin yanayin ƙuntataccen motsi, kusancin jiki da tarurrukan cikin gida, yin amfani da yanar gizo a fili yana da alhakin. Irin wannan lamuni yana da kyawawan dandamali kawai don wannan aikin.
  6. A ƙarshe, waɗannan nau'ikan lamuni don tallafawa kasuwancin ba su iyakance ga takamaiman yanki na aiki ba. Za a iya daidaita tallafin ga duk abin da kuka ba da shawara ko za ku iya samun abokan ciniki masu sha'awar tallafawa daidai abin da kuke ƙoƙarin haɓakawa. Ƙarfafawa shine al'ada a wannan yanki.

lamuni-ga-yan kasuwa-2

Abubuwan buƙatu na asali don lamunin kasuwanci

Idan aka ba da wannan juzu'i na yanayi a cikin ƙungiyoyin lamuni masu yuwuwa, duka a matsayinsu na masu zaman kansu, na jama'a ko na banki, yana da kyau cewa buƙatun don aikace-aikacen kiredit sun bambanta a kowane yanayi. Koyaya, abubuwan da ake buƙata galibi suna da sauƙi kuma ana iya taƙaita su cikin jerin abubuwa masu maimaitawa:

  1. Na farko, a hankali, shine takaddun da ke da alaƙa da ainihin mutum. Wannan takaddar na iya ƙunshi lasisin ƙwararrun Mexiko, takaddun shaidar da Jiha ta bayar don samun damar yin zaɓe a zaɓen ƙasa, ko fasfo. Muhimmin abu shine cewa takaddar tana aiki kuma tana nuna ainihin asali tare da sunaye, sunayen suna da hoto na kwanan nan.
  2. Har ila yau, wajibi ne a gabatar da a cikin waɗannan buƙatun shaidar adireshin da ke tabbatar da cewa mai nema yana zaune a cikin al'ummar Mexico da gaske, don tabbatar da ajiyar kuɗi mai sauƙi da ci gaba da tuntuɓar. Takardar tana buƙatar zama na yanzu don cika manufar tabbatarwa.
  3. Hakanan zai zama mahimmanci don gabatar da Maɓallin Rijistar Jama'a na Musamman (CURP), takaddar tantancewa bisa lambar haruffa 18. Kowane mazaunin doka na waje ko ɗan ƙasa a Meziko yana da CURP ɗin su, waɗanda suka dace don kowane nau'ikan tsari da buƙatun kamar wanda yake a hannu, don haka ba zai ɗauki dogon bincike ba don samun shi.
  4. Tabbacin horon da ke tabbatar da kammala aikin horarwar ƙwararru dole ne kuma a gabatar da shi a cikin wannan fakitin buƙatun. Baucan dole ne ya kasance yana aiki har tsawon tsawon shekara guda.
  5. A ƙarshe, abin da ya rage shi ne haɗa takaddun neman lamuni na kasuwanci, wanda aka rubuta bisa ga ƙa'idodin da ƙungiyar da ake tambaya za ta samar da ita, idan an karɓi aikace-aikacen.

Muhimman shawarwari don fuskantar aikace-aikacen lamuni ga ƴan kasuwa

Akwai wasu abubuwa waɗanda dole ne a yi la'akari da su a hankali yayin neman lamuni don kasuwancin ku. Ba wani abu ba ne da za a iya yi ba tare da sanyin kai ba, wanda zazzafar zazzafan kishin wannan lokacin ke jagoranta. Bari mu sake nazarin wasu daga cikin waɗannan abubuwan don sanya kanmu cikin lamuni tare da kafaffen tushe:

  1. Da farko dai, ya kamata a yi bincike sosai a kan duk hanyoyin da za a iya samun kuɗaɗen da za a iya samu, tare da yin nazarin sharuɗɗansu a hankali, ƙanana da ƙayyadaddun sharuddan don guje wa magudi ko ruɗani a nan gaba. Hakanan yana da mahimmanci a ƙayyade tsarin aikin da mai ba da bashi yake da shi, don auna ko ya dace da bukatunmu da gaske.
  2. Yawancin zaɓuɓɓuka suna da inganci da gaske amma ba su dace da manufofin kasuwancinmu ko yanayin sa ba. Bari mu yi la’akari da abubuwa da kyau.
  3. Wannan ya kai mu ga nazari na gaba. Ba za a iya aiwatar da bincike cikin gaggawa don samun kuɗaɗen waje ba idan ba mu fayyace game da manufofinmu na kamfani ba. Abin da wannan sabon kudin shiga da za a yi amfani da shi da kuma yadda zai kasance tsakiyar dabarun mu yana bukatar a yi la'akari da shi a hankali.
  4. Bukatun da a fili aka nemi a biya su ta hanyar lamuni na iya zama yaudara idan an sanya su a kan ma'auni kuma za su iya zama neman basussuka maimakon mafita. Don haka, bari mu tabbatar da cewa kasuwancin ya dogara da wannan ƙirƙira kafin mu shiga cikin kwangilar.
  5. Abu na gaba wanda dole ne a haɗa shi da hankali a cikin bincikenmu don neman kuɗi shine ƙungiyar cikin gida don magance shi. Sau da yawa ƙananan 'yan kasuwa da ke neman tashi daga ƙasa suna manta cewa lamuni ya haɗa da buƙatar samun cikakkiyar tsarin lissafin kuɗi na ciki.
  6. Rashin samun shi ma na iya lalata tsarin biyan kuɗi na yau da kullun ga mai taimako, wanda a cikin matsanancin hali na rashin ƙarfi na iya zama babban bala'i ga kasuwancin da ke haɓaka da ƙuruciya. Bugu da ƙari, samun duk takaddun don duk wajibai na iya yin bambanci tsakanin ƙaramin ko matsakaiciyar kamfani tare da tint mai sha'awar da kamfani mai buri da ƙwarewa.

Menene tsarin neman lamuni ga 'yan kasuwa?

A wannan gaba dole ne mu tabbatar da cewa tsarin ya canza ba kawai ga mai ba da bashi da aka zaɓa ba har ma da hanyoyin da aka yi hulɗa da shi. Bugu da ƙari, akwai shafukan yanar gizo na Mexica waɗanda ke aiki a matsayin masu shiga tsakani waɗanda ke haɗa duk zaɓuɓɓukan tuntuɓar lamba daban-daban kuma waɗanda ke ba da matakai daban-daban don kammala aikin neman rance.

lamuni-ga-yan kasuwa-3

Ko da a cikin wannan nau'in, za mu iya gano wasu matakai na asali, tare da haɗa hanyoyin daban-daban a cikin jeri ɗaya. Ainihin, dabaru na yawancin waɗannan abubuwan sun kasance iri ɗaya.

Tsarin asali:

  1. Idan kun yanke shawarar yin amfani da ɗayan waɗannan shafukan yanar gizo na tsaka-tsaki tsakanin masu ba da bashi, kamar yadda lamarin yake tare da financer.com, misali, abu na farko da ya kamata ku yi shine shiga ko yin rajista akan shafin da aka zaɓa. Bayan haka, zaku sami damar shiga allon inda zaku zaɓi duka adadin da kuke son samu daga lamunin da ranar ƙayyadaddun lokacin da zaku iya aiwatar da biyan.
  2. Tsarin zai nuna nan da nan zaɓuka daban-daban na masu ba da lamuni waɗanda suka fi dacewa da buƙatun kuɗin ku da ƙarfin biyan ku. Akwai daidaitattun sunaye waɗanda koyaushe zasu bayyana a cikin mahallin Mexico, kamar Kreditiweb, Kueski, askRobin da Credy, don suna kaɗan. Ta hanyar zaɓar ɗaya daga cikin waɗannan abubuwan kuma danna zaɓin da ke nunawa Zai fara, za ku iya samun damar kai tsaye zuwa kamfanin da aka zaɓa.
  3. Idan ba kwa amfani da kowane shafi na tsaka-tsaki saboda kun riga kun gano zaɓin lamunin da kuka fi so, zaku iya fara aiwatar da wannan matakin kai tsaye. A al'ada, yawancin shafukan ƙungiyoyi daban-daban kuma za su buƙaci ka yi rajista don ci gaba da buƙatar.
  4. Da zarar an yi haka, za a fara aiwatar da cike fom ɗin kan layi, inda dole ne a ƙayyade dalilin lamuni, adadin da ake buƙata da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun tsarin biyan kuɗi da kansa, kamar yadda aka ambata a sama.
  5. Ya saba da tsarin don buƙatar loda takaddun da aka kwatanta a sama masu alaƙa da ganowa ta hanyar takaddun shaida, maɓallin rajista, adireshi, takardar shaidar horo, a cikin tsarin da za a iya ba da buƙatar lamuni a hukumance.
  6. Da zarar an cika duk abin da ake buƙata, lodawa da aika, ana iya karɓar sanarwar riga-kafi a cikin tabbataccen hali. Wannan sanarwar za ta kasance tare da kwangilar lamuni, wanda aka ƙayyade a duk sassansa dangane da adadi, sharuɗɗa da kwanakin ƙarewa.
  7. Za mu tabbatar mun karanta komai a hankali don guje wa rashin fahimta ko rudani da ke da wuya a gyara nan gaba. Idan an daidaita komai daidai ga buƙatarku da tsammaninku, zaku iya sanar da ku cewa kun karɓi takaddar.
  8. A wannan lokaci, lokacin jira zai fara kafin samun sadarwar cikakken amincewa da lamuni. Kamar yadda aka nuna a baya, wannan lokacin na iya zama ɗan gajeren lokaci idan aka ba da saurin tafiyar matakai ta hanyar sadarwar, yawancin ya ƙunshi iyakar kwana ɗaya ko 'yan sa'o'i. Tsakanin sanarwar amincewa da ajiyar farko ba yawanci lokaci ba ne, yawanci yana nan take.
  9. Da zarar an karɓi kuɗin, za ku iya fara kasuwancin ku da ingantattun albarkatu kuma ku sa ta tashi da fikafikai masu kyau.

Madadin lamuni ga ƴan kasuwa

Idan saboda wani dalili ko wani nau'in tsarin kamfanonin lamuni bai yi aiki a gare mu ba kuma muna buƙatar wata hanyar samar da kuɗi, za mu yi amfani da hanyoyi daban-daban don cika manufarmu. Za mu iya sanya sunayen wasu daga cikinsu don bayyanawa game da daidaitattun hanyoyi don girma tare da goyon bayan waje:

  1. Shahararren zaɓi a cikin waɗannan lokutan manyan ayyuka na gama gari masu ƙarfi shine tara kuɗi. Wannan ba wani abu bane illa nau'in tallafin al'umma na kyakkyawan aiki, wanda aka gudanar ta hanyar dandamali na kan layi, galibi. Ana iya ƙarfafa kuɗaɗen kuɗi ta hanyar masu ba da gudummawa mai lada, waɗanda za su iya haɗa da samun samfura ko ma samun hannun jarin kasuwanci.
  2. Masu zuba jari na Mala'iku wata hanya ce da za ta iya magance matsaloli fiye da ɗaya a cikin kamfanin farawa. Waɗannan ƴan kuɗi ne masu zaman kansu waɗanda ke ba da lamuni da ake buƙata ba kawai ba har ma da takamaiman shawara na kuɗi.
  3. Gasar da aka shirya ta sanannu daban-daban ko tushe tare da mahimman albarkatu na iya zama kyakkyawan zaɓi. A wannan yanayin, ba buƙatar kai tsaye ba ce, amma nunin aikin ku a gaban alkalai a wani taron, a cikin gasa tare da wasu tsare-tsare. Idan kun ci nasara a gasar, wannan zai nuna mahimmancin adadin kuɗi don dalilinku.
  4. Babban abin da ake kira Venture Capital wani zaɓi ne na ba da kuɗi ta kudade waɗanda ke saka hannun jari a cikin manyan kamfanoni masu haɗari na kwanan nan saboda suna cikin matakan farko na juyin halittar su. Wannan yana da farashi: bayar da babban kaso na hannun jarin sabon kamfani.

Bidiyo mai zuwa yayi bayani dalla-dalla akan ra'ayi na asarar kudaden gwamnati, wani zaɓi na daban don samun kuɗi don shirin ku a ƙarƙashin tsarin tallafin, da kuma yanayin tsarin na wannan shekara ta 2021. Ya zuwa yanzu labarinmu game da lamuni ga 'yan kasuwa, tsarin ƙungiyoyin masu ba da kayayyaki da kuma madadin. Mu gan ku nan ba da jimawa ba da sa'a a cikin takaddun ku da kuɗin ku.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.